Leave Your Message
*Name Cannot be empty!
* Enter product details such as size, color,materials etc. and other specific requirements to receive an accurate quote. Cannot be empty
Ma'anar ma'anar launi (CRI) na fitilun LED

Labarai

Ma'anar ma'anar launi (CRI) na fitilun LED

2024-09-13 14:33:34

amv8

Fihirisar nuna launi (CRI) siga ce da aka saba amfani da ita a fagen fasahar haske. Yana nufin ma'auni na matakin da launin abu ya kasance daidai lokacin da wannan hasken ya haskaka shi da kuma lokacin da aka haskaka shi da ma'auni mai haske (yawanci yana amfani da hasken rana a matsayin ma'auni na hasken rana), wato ta yaya. zahirin launi shine.

bl5d

1.CRI ma'anar

Ga masu aikin haske, fihirisar samar da launi (CRI) kalma ce da aka saba amfani da ita. Sau da yawa muna ganin ƙimar CRI a cikin bayanan tushen haske, kuma mun san cewa yana nuna ingancin hasken haske dangane da ma'anar launi.

Amma menene ainihin ma'anarsa? Ƙimar CRI ta taimaka wajen ƙayyade abin da ya kamata a yi amfani da tushen haske a cikin na'urar haske. Mafi girman darajar CRI, mafi kyau, amma mutane sun san ainihin abin da yake aunawa da kuma yadda za a auna shi? Misali, darajar CRI na OLIGHT S1MINI shine 90. Wane bayani ne wannan ke isarwa? Ingancin hasken gidan kayan gargajiya dole ne ya kasance sama da CRI 95. Me yasa?

Don sanya shi a sauƙaƙe: Ma'anar launi shine muhimmin al'amari don kimanta ingancin haske, kuma ma'anar ma'anar launi hanya ce mai mahimmanci don kimanta ma'anar launi na tushen haske. Yana da mahimmancin siga don auna halayen launi na tushen hasken wucin gadi. Mafi girman fihirisar ma'anar launi, mafi kyawun ma'anar launi na tushen haske. Mafi kyawun launi, mafi ƙarfin ƙarfin dawo da launi na abu.

Hukumar Haskakawa ta Duniya (CIE) ta bayyana ma'anar launi kamar: tasirin tushen haske akan bayyanar launi na abu idan aka kwatanta da daidaitaccen tushen hasken haske.
cin 8
A wasu kalmomi, CRI hanya ce ta auna launi ta hanyar haske idan aka kwatanta da daidaitaccen tushen haske (kamar hasken rana). CRI wani ma'auni ne da aka sani a duk duniya kuma hanya ɗaya tilo don kimantawa da bayar da rahoton yadda ake yin launi na tushen haske. hanya.

Kafa ma'auni na CRI bai yi nisa ba. Asalin manufar kafa wannan ma'auni shine a yi amfani da shi don bayyana kaddarorin samar da launi na fitilun fitilun da aka yi amfani da su sosai a cikin 1960s, da kuma taimaka wa masu amfani su fahimci cewa ana iya amfani da fitilun fitilun tare da rarraba madaidaiciyar madaidaiciya a Waɗanne lokatai.

2.CRI fasaha

Ko da yake an kayyade waɗannan swatches masu launi a hankali kuma abubuwa na ainihi na iya samar da launuka na waɗannan swatches, yana da mahimmanci a fahimci cewa ana samun ƙimar CRI gaba ɗaya ta hanyar lissafi kuma ba lallai ba ne ya haskaka ainihin launi mai launi tare da ainihin haske.
ta hanyar
Abin da ya kamata mu yi shi ne mu yi amfani da ma'aunin ma'aunin haske don kwatanta da bakan samfurin launi da aka ƙayyade, sa'an nan kuma zana da lissafin ƙimar CRI ta hanyar nazarin lissafi.

Saboda haka, ma'aunin darajar CRI yana da ƙima da ƙima. Ba ma'auni ba ne na zahiri (auni na ma'auni kawai ya dogara ne ga ƙwararren mai lura don yin hukunci wanda tushen haske ya fi kyawun ma'anar launi).

Kwatancen da aka dogara akan tsinkayen launi suma suna da ma'ana, matuƙar zafin launi na tushen hasken da aka auna da kuma tushen hasken nuni dole ne su kasance iri ɗaya.

Alal misali, ƙoƙarin kwatanta bayyanar swatches masu launi iri ɗaya da aka haskaka ta hanyar haske mai dumi mai dumi tare da zafin jiki na 2900K da sanyi mai haske mai haske (hasken rana) tare da zafin launi na 5600K shine cikakken ɓata lokaci.

Dole ne su yi kama da juna, don haka ana ƙididdige yanayin zafin launi mai alaƙa (CCT) na tushen hasken da aka auna daga bakan tushen hasken. Da zarar kana da wannan yanayin zafin launi, za a iya ƙirƙirar wani tushen haske na zafin launi iri ɗaya ta hanyar lissafi.

Don tushen hasken da aka auna tare da zafin launi mai ƙasa da 5000K, tushen hasken haske shine radiyon blackbody (Planck), kuma ga ma'aunin hasken da aka auna tare da zafin launi sama da 5000K, tushen hasken nuni shine CIE daidaitaccen haske D.

Zaɓin na iya haɗa bakan na tushen hasken haske tare da kowane samfurin launi don samar da saiti na daidaitattun maki daidaita launi (maki launi ga gajere).

Haka yake ga tushen hasken da ake gwadawa. Ana haɗe bakan tushen hasken da ke ƙarƙashin gwaji tare da kowane samfurin launi don samun wani saitin maki launi. Idan ma'aunin launi da ke ƙarƙashin tushen hasken da aka auna ya dace daidai da ma'aunin launi a ƙarƙashin tushen hasken, muna la'akari da kaddarorin ma'anar launin su iri ɗaya kuma saita darajar CRI zuwa 100.

A cikin ginshiƙi launi, mafi nisa wurin launi a ƙarƙashin ma'aunin haske daga madaidaicin matsayi, mafi muni da ma'anar launi da ƙananan ƙimar CRI.

Kididdigar canjin launi na nau'i-nau'i 8 na samfuran launi daban, sannan a lissafta ma'anar ma'anar launi na musamman guda 8 (ƙimar CRI na tushen haske na wani samfurin launi ana kiransa ma'anar launi na musamman), sannan ku ɗauki ma'anar lissafin su, don haka darajar da aka samu ita ce darajar CRI.

Ƙimar CRI na 100 yana nufin cewa babu wani bambancin launi tsakanin kowane nau'i na nau'i na launi a cikin nau'i-nau'i takwas na samfurorin launi a ƙarƙashin ma'aunin haske da ma'auni na haske.
yar 3
3.What ne launi ma'ana index index LED fitilu dogara a kan?

Fihirisar ma'anar launi na fitilun LED ya dogara ne akan inganci da rabon phosphor. Inganci da rabo na phosphor suna da tasiri mai mahimmanci akan ma'anar ma'anar launi na fitilun LED. phosphor masu inganci na iya samar da ingantacciyar daidaiton zafin launi da ƙaramin zafin launi, don haka inganta fihirisar ma'anar launi. 12

Har ila yau, tuƙi na yanzu zai shafi ma'anar ma'anar launi na hasken LED. Girman tuƙi na yanzu zai haifar da zafin launi don yin nisa zuwa mafi girman yanayin zafi, don haka rage ma'anar ma'anar launi.

Tsarin watsawar zafi na LED shima yana da wani tasiri akan fihirisar ma'anar launi. Amintaccen tsarin zubar da zafi zai iya tabbatar da tsayayyen aiki na fitilun LED da kuma rage raguwar haske da raguwar ma'anar launi wanda ya haifar da hawan zafin jiki.

‌Rarraba faifan haske na tushen haske shine maɓalli mai mahimmanci don tantance fihirisar ma'anar launi. Girma da tsananin launuka daban-daban da ke ƙunshe a cikin bakan suna tasiri kai tsaye fihirisar ma'anar launi. Faɗin rarrabuwar ra'ayi, mafi girman ƙididdiga masu nuna launi, kuma mafi ingancin aikin launi.